जीवनशैली

चहामध्ये घरगुती तूप मिसळून पिण्याचे फायदे; १०० च्या स्पीडने धावेल मेंदू

आरोग्य : दिवसाचा पहिला चहा हा अनेकांना एनर्जी ड्रिंक वाटतो. अगदी झोपेतून उठल्या उठल्या अनेकांना फ्रेश होण्यासाठी चहा लागतो. पण तुम्हाला माहित आहे का की, या चहामध्ये थोडासा बदल करून मेंदूला सुपर ब्रेन बनवता येतो. हा हटके चहा तुमच्या मेंदूचे कार्य वाढवते. यासाठी चहामध्ये देशी तूप टाकून प्यावे लागेल. ही रेसिपी पाश्चिमात्य देशांतून आली आहे जिथे तूप किंवा लोणी घालून कॉफी प्यायली जाते. याला ‘बुलेटप्रूफ कॉफी’ म्हणतात पण ही पद्धत चहावरही चालते. यामुळे चहा आणि देशी तुपाचे फायदे एकत्र करून दुप्पट ताकद मिळते. ‘बुलेटप्रूफ चहा’ पिण्याचे सर्व फायदे.

चहामध्ये घरगुती तूप मिसळून पिण्याचे फायदे : सकाळच्या चहामध्ये एक चमचा देशी तूप घालून चांगले मिसळा आणि प्या. पण दुधाच्या चहाऐवजी तूप घालून हर्बल चहा प्यायल्यास ते अधिक चांगले होईल. निरोगी व्यक्ती दिवसातून दोनदा हा चहा घेऊ शकतो. या बुलेटप्रूफ चहामध्ये असंख्य फायदे आहेत.

मेंदूची ताकद वाढेल : चहामध्ये कॅफिन असते जे मेंदूचे बंद दरवाजे उघडते. यामुळे मेंदू सक्रिय होतो आणि संज्ञानात्मक कार्य वाढते. तुमची स्मरणशक्ती, शिकणे इत्यादी गोष्टींवर याचा सकारात्मक परिणाम होतो. आयुर्वेदातील संशोधनानुसार, देसी तुपात मध्य रसायन गुणधर्म असतात ज्यामुळे स्मरणशक्ती आणि मेंदूची क्रिया वेगाने वाढते.

चिंता आणि तणाव दूर : चहातील अँटिऑक्सिडंट्स आणि देशी तुपातील हेल्दी फॅट्स एकत्रितपणे तणाव कमी करण्यास मदत करतात. यामुळे तुमचा मूड सुधारतो आणि चिडचिडेपणा किंवा मूड स्विंगसारख्या समस्या उद्भवत नाहीत. हा फायदा मेंदूला निरोगी ठेवण्यासही मदत करतो.

एनर्जी होईल दुप्पट : बुलेटप्रूफ चहा कॅलरी आणि पोषण यांचे मिश्रण आहे. हे जीवनसत्त्वे, खनिजे आणि अँटिऑक्सिडंट्स प्रदान करते. यामुळे अशक्तपणा, आळस आणि थकवा दूर होतो. तुम्हाला तुमच्या शरीरात पूर्वीपेक्षा जास्त सक्रिय आणि उत्साही वाटते.

इम्युनिटी बूस्टर ड्रिंक : चहामध्ये तूप घालून तुम्ही रोगप्रतिकारक शक्ती वाढवणारे पेय देखील बनवू शकता. हे रोगप्रतिकारक शक्ती वाढवते जी संक्रमणाशी लढते. त्यामुळे हवामान बदलल्यावर आजारी पडणे टाळता येते.

हृदय राहिल तंदुरुस्त : ज्यांना हृदयविकार नाही त्यांनी हे पेय अवश्य घ्यावे. कारण यामुळे भविष्यात हृदयविकाराचा धोकाही कमी होऊ शकतो. त्यातील हेल्दी फॅट्स वाईट कोलेस्ट्रॉल वाढू देत नाहीत.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button