जीवनशैली

कडक उन्हात कारमध्ये ठेवू नका या ३ गोष्टी, अन्यथा होईल स्फोट

उन्हाळ्यात वाहनांना आग लागल्याच्या अनेक बातम्या तुम्ही ऐकल्या असतील. तुम्ही अनेक बातम्यांमध्ये ऐकले असेल की गाडी चालवत असताना आग लागली. याशिवाय पार्किंगमध्ये उभ्या असलेल्या कारलाही आग लागली. आता तुम्ही विचार करत असाल की चालत्या वाहनाला शॉर्ट सर्किटमुळे आग लागू शकते, पण पार्क केलेल्या वाहनाला आग कशी लागू शकते? जर तुम्हाला याबद्दल माहिती नसेल, तर आम्ही तुम्हाला उन्हात उभ्या असलेल्या कारला आग लागण्याच्या ३ कारणांची माहिती देत ​​आहोत. ही तिन्ही कारणे वेगवेगळी आहेत, त्यापैकी दोन कारणांमुळे वाहन आगीच्या गोळ्यात बदलण्यास जास्त वेळ लागत नाही. तिसरे आणि शेवटचे कारण म्हणजे, वाहनाचे सीट कव्हर जळून खराब होतात.

  • सिगारेट ओढण्याची आवड असेल, तर गाडीत ठेवू नका ही गोष्ट :
    जर तुम्हाला सिगारेट ओढण्याची आवड असेल, तर ती गाडीपासून दूर ठेवणे चांगले. वास्तविक, लोक सहसा सिगारेट पेटवण्यासाठी लाइटर वापरतात. अनेक वेळा घाईघाईत लायटर गाडीच्या आतच विसरला जातो. तीव्र सूर्यप्रकाश आणि उष्णतेमुळे लायटरचा स्फोट होऊन कारला आग लागते.
  • जोरदार हॉर्नमुळे लागू शकते गाडीला आग :
    तुम्ही तुमच्या गाडीच्या हॉर्नमध्ये बदल करत असाल, तर सावधान. वास्तविक, कारच्या बोनेटमधील फ्यूज क्षमतेचा बॉक्स निश्चितपणे तपासा. यामध्ये तुम्हाला हॉर्नच्या पॉवर कॅपॅसिटीसोबत इतर इलेक्ट्रॉनिक उपकरणांच्या क्षमतेची माहिती मिळेल. मॉडिफिकेशन करताना तुम्ही वाहनात उच्च क्षमतेचे यंत्र बसवले, तर वाहनाला आगीच्या गोळ्यात बदलण्यापासून कोणीही रोखू शकत नाही.
  • पाणी पिल्यानंतर ठेवू नका रिकाम्या प्लास्टिकच्या बाटल्या :
    जर तुम्ही गाडीतून प्रवास करताना पाणी विकत घेऊन प्यायला आणि गाडीतून उतरताना ते सीटवर विसरले तर तुम्ही खूप मोठी चूक करत आहात. खरं तर, रिकामी पाण्याची बाटली थेट सूर्यप्रकाशात लेन्स म्हणून काम करते आणि तुमचे सीट कव्हर जळून जाण्याचा धोका असतो.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button